ชูชาติ

ชูชาติ

ผู้เยี่ยมชม

chuchat@gmail.com

ทำไมกิน greencurmin แล้วยังไม่ดีขึ้นครับ (104 อ่าน)

May 31, 2018 22:46

ผมเป็นโรคกระเพาะกรดไหลย้อนมาสามปีแล้วครับ ปกติจะเป็นๆหายๆ ซื้อยากินเองบ้าง ช่วงเป็นหนักๆก็ไปหาหมอบ้าง ได้ยาลดกรด กับยาเคลือบกระเพาะมา

รักษาแบบนี้มา 3 ปีแล้ว น่าเบื่อมากกกกกกกกก ผมอ่านเจอคนเป็นกรดไหลย้อนบอกกิน greencurmin แล้วหาย ผมเลยซื้อมาลองกินไปแล้ว 1 กล่องยังไม่ดีขึ้นเลย ผมเลยลังเลใจว่าจะซื้อกินต่อดีไหม เพราะราคาแพงอยู่ครับ กล่องละตั้ง 950 บาท แต่ถ้าหายจริงผมก็ยอม ใครเคยกินแนะนำผมด้วยครับ

159.192.216.7

ชูชาติ

ชูชาติ

ผู้เยี่ยมชม

dr.curmin

dr.curmin

ผู้เยี่ยมชม

dr.curmin@gmail.com

Jun 4, 2018 20:52 #1

ไม่ทราบว่าคุณชูชาติ ทานอย่างไรคะ

ทานมื้อละกี่เม็ด ทานร่วมกับยาอะไรบ้าง

กินติดต่อกันกี่วันแล้วค่ะ

159.192.221.225

dr.curmin

dr.curmin

ผู้เยี่ยมชม

ชูชาติ

ชูชาติ

ผู้เยี่ยมชม

Jun 5, 2018 01:00 #2

ผมกินหลังอาหารมื้อละ 2 เม็ด มีทานแอลกอฮอร์บ้างนิดหน่อยครับ

เวลามีอาการจุก เสียดทนไม่ไหวก็มีกินกาวิสคอนช่วยด้วยครับก็ไม่หาย

ชูชาติ

ชูชาติ

ผู้เยี่ยมชม

dr.curmin

dr.curmin

ผู้เยี่ยมชม

Jun 5, 2018 01:13 #3

ตอบคุณชูชาติ สาเหตุที่ทานกรีนเคอมินแล้วไม่ได้ผล

1. เพราะพฤติกรรม กรดไหลย้อน โรคกระเพราะนั้น เป็นโรคพฤติกรรม ถ้าคุณไม่เปลี่ยนแปลงพฤติกรรมในการทาน คุณก็ไม่สามารถหายจากโรคนี้ได้ เช่น กินอาหารไม่ถูกต้อง ผิดเวลา สูบบุหรี่จัด ดื่มแอลกอฮอร์

2. รับประทาน ขมิ้นชัน กรีนเคอมิน ผิดเวลา ทำให้ได้ผลน้อย เช่น แนะนำให้ทานก่อนอาหาร 15 นาที ก็ทานหลังอาหารแทน

3. กินยาลดกรด ยาเคลือบกระเพาะ ยาช่วยย่อย ควบคู่กับการทานขมิ้นชัน กรีนเคอมิน

4. ทานไม่ต่อเนื่อง หยุดทานก่อน ซึ่งกระเพาะอาหารยังมีอาการอักเสบอยู่

5. เป็นกรดไหลย้อยระยะที่ 3 รักษาไม่เป็นระบบ ใจร้อนไม่ทันเห็นผล หยุดการรักษา

6. กระเพาะอาหารมีเชื้อ H.pylori (Helicobacterpylori)

ข้อควรปฏิบัติหลังจากนี้

1. แนะนำให้ทานขมิ้นชัน กรีนเคอมิน (แบบแคปซูล) ก่อนอาหาร 15 นาที ครั้งละ 2 เม็ด วันละ3 ครั้ง เช้า-กลางวัน-เย็น

จะช่วยให้กรดไหลย้อนหายขาดได้ ทานต่อเนื่อง 3 เดือน

2. แนะนำให้ทานขมิ้นชัน curma max (แบบน้ำ) ทานตอนมีอาการครั้งละ 1 ขวด

จะช่วยรักษาอาการจุกเสียดแน่นกลางอกหายใจไม่คล่อง แสบคอ แสบกระเพาะให้หายเฉียบพลันใน 15-20 นาทีคะ

3. ห้ามทานขมิ้นชัน คู่กับยาลดกรด ยาเคลือบกระเพาะ ทุกชนิดที่ซื้อมาทานเอง หรือที่ได้จากโรงพยาบาล

4. หลีกเลี่ยงการดื่มแอลกอฮอร์ก่อนนะคะ

dr.curmin

dr.curmin

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน